11 เมษายน 2562
ในวันที่ 11 เมษายน 2562 บริษัท เอส.เค.เพาเวอร์เอเบิล จำกัด ได้จัดกิจกรรมเนื่องในประเพณีสงกรานต์ จัดให้บุคลากรร่วมสรงน้ำพระพุทธรูปเพื่อความเป็นสิริมงคล และรดน้ำขอพระคณะผู้บริหาร เพื่อร่วมสืบสานและรักษาประเพณีสงกรานต์
อ่านเพิ่มเติม
26 ธันวาคม 2562
ในวันที่ 26 ธันวาคม 2562 คุณจีระวัฒน์ เกียรติรัศมี และคุณสุพจน์ เกียรติรัศมี กรรมการผู้จัดการ ได้ให้เกียรติเป็นประธานในการเปิดงาน "SAFETY DAY 2019" ของบริษัท เอส.เค.เพาเวอร์เอเบิล จำกัด ซึ่งการจัดงานมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้พนักงานได้ตระหนักถึงการทำงานให้มีความปลอดภัย รวมถึงส่งเสริมให้พนักงานสามารถนำหลักความรู้ด้านความปลอดภัยมาใช้ในกระบวนการผลิต จนเกิดเป็นวัฒนธรรมความปลอดภัยในองค์กร ภายในงานมีการจัดนิทรรศการเพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับความปลอดภัยและการป้องกันภัยต่างๆ กิจกรรมประกวดคำคมเซฟตี้ รวมถึงเกมส์ กิจกรรมสื่อความปลอดภัยอีกมากมายในงาน
1 มกราคม 2567
เมื่อวันที่ 23 ธันวาคม พ.ศ.2566 บริษัทได้ทำบุญเลี้ยงพระประจำปีเพื่อความเป็นสิริมงคลให้แก่ผู้บริหารและพนักงาน โดยจัดให้มีกิจกรรมงานกินเลี้ยงภายใน, กีฬาสี และแจกรางวัลให้แก่พนักงานดีเด่น ซึ่งทำให้ทุกคนมีความสุขและสร้างรอยยิ้มที่สดใส และสร้างกำลังใจที่ดีสำหรับการทำงานในปี 2567 ต่อไป